Thuốc Tây y

Aspirin là một trong những thuốc giảm đau thông dụng. Nó nổi bật với công dụng chống viêm cho hầu hết các trường hợp.

Thuốc Aspirin – Công dụng, Liều dùng, Chống chỉ định

Điểm nổi bật về công dụng của thuốc Aspirin là chống viêm hiệu quả với cả những trường hợp không...

Chi tiết

Thuốc Ampicillin 500mg – Thành phần, công dụng và tác dụng phụ

Thuốc Ampicillin 500mg thuộc nhóm thuốc chống nhiễm khuẩn, kháng virus, kháng nấm và điều trị ký sinh trùng. Thuốc...

Chi tiết

Thuốc Cetazin 10mg – Công dụng, Liều dùng và các tác dụng phụ

Thuốc Cetazin 10mg thuộc nhóm thuốc chống dị ứng, thuốc dùng trong những trường hợp quá mẫn. Thuốc có thành...

Chi tiết

Berberin là thuốc chữa kiết lỵ và các tình trạng nhiễm khuẩn ở đường ruột.

Thuốc Berberin – Công dụng, Cách sử dụng và Lưu ý khi dùng

Thuốc Berberin được bào chế bởi đội ngũ nghiên cứu là người Việt Nam. Công dụng chính của nó là...

Chi tiết

Paracetamol là thuốc giảm đau ngoại vi, ít tác dụng phụ, không gây nghiện và có thể mua mà không cần đơn.

Thuốc Paracetamol – Công dụng, Liều dùng và tác dụng phụ

Paracetamol là thuốc giảm đau không cần kê đơn. Tác dụng chính của nó là giảm đau. Thuốc Paracetamol được...

Chi tiết

Thuốc Amoxicillin – Công dụng, Liều dùng và chống chỉ định

Thuốc Amoxicillin được bào chế dưới dạng viên nang, viên nén, bột pha tiêm, bột để pha hỗn dịch. Thuốc...

Chi tiết

Thuốc Biragan Extra – Công dụng, chỉ định và liều dùng

Thuốc Biragan Extra được bào chế từ 65mg Cafein và 500mg hoạt chất Paracetamol. Thuốc có khả năng giảm đau...

Chi tiết

Thuốc Tiffy có tác dụng gì? Thành phần và tác dụng phụ

Thuốc Tiffy có tác dụng gì? Thành phần và cách sử dụng

Thuốc Tiffy là thuốc tây dược dùng để điều trị cảm cúm, viêm mũi, đau nhức, sốt, ho… với hai...

Chi tiết

Thuốc Gaviscon phổ biến trong nhiều hiệu thuốc tân dược 

Review chi tiết mới nhất về thuốc dạ dày Gaviscon

Thuốc dạ dày Gaviscon rất phổ biến trên thị trường. Thuốc có nhiều công dụng cũng như cách sử dụng...

Chi tiết

Thuốc Clorpheniramin 4mg – Chỉ định, Liều dùng và tác dụng phụ

Thuốc Clorpheniramin 4mg là nhóm thuốc kháng Histamin, có tác dụng chống dị ứng. Do đó, thuốc thường được chỉ...

Chi tiết